Hướng dẫn đặt hợp âm cho một bản nhạc có nốt

• Thread starter Dalat-Saigon
  • Ngày gửi
M

manurock86

Bài "em ơi hà nội phố" ô nhip thứ 2 có 2 nốt dài là đô và mi. Khi mình lập hợp âm cho nốt Đô thì chỉ tìm đc 2 hợp âm. ko tìm được 3. Ô nhịp 3 không có nốt Re và Mi nhưng lại đặt 2 hợp âm này. Mong Admin giải đáp

V

vinhhamoni

Mình mới tập đàn, đệm có điều không biết mong các bạn chỉ cho là trong bộ hơp âm C nguyên tắc không có G trưởng thế nhưng khi đệm đến note đó thì không có hợp âm nào nghe hợp duy chỉ có G trương là nghe hợp và có note lời trong đó vậy có được không? Cảm ơn!

T

Thinhrock

Mình mới tập đàn, đệm có điều không biết mong các bạn chỉ cho là trong bộ hơp âm C nguyên tắc không có G trưởng thế nhưng khi đệm đến note đó thì không có hợp âm nào nghe hợp duy chỉ có G trương là nghe hợp và có note lời trong đó vậy có được không? Cảm ơn!

Ai bảo trong bộ gam C thì ko có G, ý bạn là G7 chứ gì? Vậy thì bạn cứ học từ từ đi, nôn nóng cũng ko giải quyết được gì đâu. :D
Hợp âm G7 là từ G mà ra, nó là hợp âm chờ để về âm chủ mà. Tôi không đánh 7 mà tôi đánh trưởng thì có can hệ gì kg?

V

vinhhamoni

Ai bảo trong bộ gam C thì ko có G, ý bạn là G7 chứ gì? Vậy thì bạn cứ học từ từ đi, nôn nóng cũng ko giải quyết được gì đâu. :D
Hợp âm G7 là từ G mà ra, nó là hợp âm chờ để về âm chủ mà. Tôi không đánh 7 mà tôi đánh trưởng thì có can hệ gì kg?
Không G trưởng chứ, G7 thì có rồi nhưng vì muốn chơi trộn vừa note vừa đệm nhưng không có cái hợp âm nào trong bộ C trưởng có chứa note chính đó nghe cho hợp lý

Vux

Vux

Thanks chủ thớt nhiều nha, mog bác có những bài chia sẻ kinh nghiệm tuyệt vời thế này nữa....@@

Top Bottom