thắc mắc về các loại đàn

• Thread starter sằm hải
  • Ngày gửi
S

sằm hải

mọi người cho em hỏi, em muốn tập chơi đàn và đang tìm hiểu về đàn, em muốn hỏi đàn classic và đàn aucoustic có khác biệt gì về cách chơi ko ạ, 12 phím và 14 phím nó khác nhau như nào ạ

Coca

Coca

Không gì là không thể
Thành viên BQT
Gửi bạn trực quang dễ hiểu:

Guitar acoustic:
Hoặc là đệm hát

Guitar clasic:

S

sằm hải

em muốn học đàn và muốn tìm hiểu mua 1 cây, em có xem 1 số video về so sánh, tư vấn chọn mua giữa hai loại classic và aucoustic nhưng thật sự vẫn mông lung, có phải mỗi loại đàn sẽ bị giới hạn 1 số thể loại nhạc ko ạ và có những con đường học đàn nào và cách chon lựa để từ đó mua đàn cho đúng ạ

Coca

Coca

Không gì là không thể
Thành viên BQT
Đúng là mỗi loại đàn thì phù hợp cho một thể loại, nhưng bạn lấy đàn classic chơi đệm hát và ngược lại thì cũng chẳng ai nói gì bạn đâu vì mình là dân nghiệp dư, nghiệp dư thì chơi kiểu gì cũng được

S

sằm hải

Đúng là mỗi loại đàn thì phù hợp cho một thể loại, nhưng bạn lấy đàn classic chơi đệm hát và ngược lại thì cũng chẳng ai nói gì bạn đâu vì mình là dân nghiệp dư, nghiệp dư thì chơi kiểu gì cũng được
hợp lí,cảm ơn bạn

Q

qui DX

em muốn học đàn và muốn tìm hiểu mua 1 cây, em có xem 1 số video về so sánh, tư vấn chọn mua giữa hai loại classic và aucoustic nhưng thật sự vẫn mông lung, có phải mỗi loại đàn sẽ bị giới hạn 1 số thể loại nhạc ko ạ và có những con đường học đàn nào và cách chon lựa để từ đó mua đàn cho đúng ạ
Nói chung bạn trải qua mới biết mình cần và phù hợp với loại nào, chứ ko phải coi lý thuyết rồi nghĩ ahf mình thích này hơn. Minh đã từng vậy, lúc đầu chơi aucostic thấy classic hay đổi sang clacssic nhưng thời gian lại thấy mình hợp với aucostic hơn. Qua trải nghiệm mới biết mình thchs gì. Nếu có điều kiện chơi cả hai.

Top Bottom