Mưa đêm tỉnh nhỏ - Hướng dẫn đệm hát và intro

Thảo luận trong 'Kiến thức - Kỹ thuật đàn guitar' bắt đầu bởi doanguitar, 31/5/17.

1. doanguitar

doanguitar Member

Bài hát Hãy đăng nhập hoặc đăng ký để xem được links đã hát cùng bạn từ học phần điệu bolero thứ 3- tone re thứ. Dưới đây là hướng dẫn cách tập đàn guitar và đệm hát chi tiết tác phẩm này. Lần này tôi sẽ giới thiệu cách chơi với tone đơn giản hơn(Am). TOne này nếu như giọng nam thấp sẽ dễ phát huy lợi thế hơn, nhưng với giọng nam cao bạn hãy chuyển về Dm để phần lời hát có lực hơn.
    Từ lâu, tôi đã yêu thích bài hát này, bây giờ, nhờ có tác giả của bài viết này, thày old guitar. Tôi đã đàn được bài hát đúng nghĩa. Tôi thấy tôi hát có hồn hơn, tôi đàn với tự tin hơn, bạn bè khá thán phục với khả năng đàn của mình, mỗi khi ăn nhậu hay vui buồn có cây đàn cùng bè bạn tụ tập và cùng ca vang những ca khúc bất hủ như trên. Xin cùng chia sẻ với bạn cùng sở thích yêu đàn guitar để có được dịp giao lưu và thỏa với ước mong của thày, thày bằng tuổi con tôi, nhưng đã là những việc mà tôi cảm thấy kính nể. Dù nhỏ tuổi nhưng thày vẫn là thày tôi.